Sáng ngày 23/9/2021, hơn 800 bạn tân sinh viên K63 đã tham gia tuần sinh hoạt công dân đầu khóa khối 3 - đây là hoạt động thường niên mở đầu cho một năm học mới.
Quang cảnh của buổi khai mạc Tuần sinh hoạt công dân đầu khóa khối 3
Tham dự buổi khai mạc Tuần sinh hoạt công dân đầu khóa khối 3 có GS.TS Trần Thị Vân Hoa – Phó Hiệu trưởng; ThS Nguyễn Hoàng Hà – Trưởng phòng CTCT&QLSV; cùng đại diện lãnh đạo các Phòng ban, Khoa, Viện và các bạn tân sinh viên trong Nhà trường.
GS.TS Trần Thị Vân Hoa - Phó Hiệu trưởng phát biểu chào mừng tại chương trình
Phát biểu khai mạc tại chương trình, GS.TS Trần Thị Vân Hoa – Phó Hiệu trưởng gửi lời chúc mừng và cảm ơn tới các bạn tân sinh viên vì đã lựa chọn Đại học Kinh tế Quốc dân là nơi học tập, rèn luyện và tiếp tục phấn đấu trong những năm sắp tới. GS Phó Hiệu trưởng hy vọng các bạn tân sinh viên sẽ trau dồi kiến thức, rèn luyện kĩ năng, năng lực tự chủ, sẵn sàng những hành trang để tham gia vào thị trường lao động trong thời đại toàn cầu hóa.
ThS Nguyễn Hoàng Hà - Trưởng phòng CTCT&QLSV phát biểu tại chương trình
Tuần sinh hoạt công dân đầu khóa là hoạt động nhằm mục đích nâng cao nhận thức của sinh viên về quyền, nghĩa vụ, ý thức trách nhiệm của công dân trong việc thực hiện chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước. Bên cạnh đó, chương trình còn giúp sinh viên hiểu về truyền thống lịch sử, quá trình phát triển Nhà trường; nắm chắc các quy chế, quy định trong việc đào tạo và rèn luyện của sinh viên. Đây còn là cơ hội để các bạn sinh viên khóa mới tìm hiểu về các câu lạc bộ, các hoạt động của tổ chức Đoàn, có cơ hội giao lưu và đối thoại với thầy cô từ đó giúp các bạn tân sinh viên có những định hướng rõ ràng hơn khi bước vào một môi trường học tập và nghiên cứu ở bậc Đại học.
Năm học mới bắt đầu thật đặc biệt, với tinh thần vượt khó, thích ứng linh hoạt với bối cảnh mới, bạn Nguyễn Phương An hào hứng chia sẻ:“ dù chưa được tới trường học tập trực tiếp do dịch bệnh Covid-19 nhưng em đã được các thầy cô cung cấp những kiến thức mới một cách gần gũi và dễ hiểu trên nền tảng học tập trực tuyến khiến em thêm hiểu, thêm yêu mái trường sẽ gắn bó với em trong 4 năm sắp tới.”
Đại diện lãnh đạo Nhà trường và các bạn tân sinh viên cùng chụp hình lưu niệm tại chương trình
Bài và ảnh: Phòng Truyền thông