Sáng ngày 9/10/2021, trường Đại học Kinh tế Quốc dân đã tổ chức Phiên họp thứ 6 Hội đồng trường nhiệm kỳ 2021-2026. Buổi họp được diễn ra dưới hình thức trực tiếp và trực tuyến trên nền tảng Microsoft Teams dưới sự chủ trì của PGS.TS Bùi Đức Thọ - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường.
Tham dự phiên họp còn có PGS.TS Phạm Hồng Chương - Hiệu trưởng và các thành viên Hội đồng trường Đại học Kinh tế Quốc dân.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/2021/10_2021/hoi%20dong%20truong/DSC_6895%20(Copy).JPG)
Quang cảnh phiên họp thứ 6 năm 2021 của Hội đồng trường
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/2021/10_2021/hoi dong truong/DSC_6902 (Copy).JPG)
PGS.TS Bùi Đức Thọ - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường chủ trì phiên họp
PGS.TS Bùi Đức Thọ - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường đã thông qua chương trình làm việc của phiên họp với các nội dung: báo cáo và đánh giá về công tác tuyển sinh đại học chính quy năm 2021; báo cáo công tác quản lý tài chính và cơ sở vật chất theo công văn của Bộ Giáo dục và Đào tạo; báo cáo kết quả thực hiện nhiệm vụ trọng tâm 2021. Bên cạnh đó, các thành viên Hội đồng trường cùng thảo luận và đưa ra góp ý về các quy định; quy chế; đề án vị trí việc làm; phương án thiết kế tổng thể trường, thiết kế phòng Truyền thống và thông qua đề án mở ngành đào tạo thạc sĩ chính sách kinh tế.
![](https://neu.edu.vn/Resources/Images/SubDomain/HomePage/2021/10_2021/hoi%20dong%20truong/DSC_6918%20(Copy).JPG)
PGS.TS Phạm Hồng Chương - Hiệu trưởng phát biểu tại phiên họp
![](https://neu.edu.vn/Resources/Images/SubDomain/HomePage/2021/10_2021/hoi%20dong%20truong/DSC_6911%20(Copy).JPG)
GS.TS Hoàng Văn Cường - Phó Hiệu trưởng phát biểu tại phiên họp
![](https://neu.edu.vn/Resources/Images/SubDomain/HomePage/2021/10_2021/hoi%20dong%20truong/DSC_6909%20(Copy).JPG)
TS.Nguyễn Hữu Đồng - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Công đoàn trường phát biểu tại phiên họp
Sau 3 giờ làm việc nghiêm túc và khẩn trương, phiên họp thứ 6 của Hội đồng trường Đại học Kinh tế Quốc dân đã nhận được những ý kiến đóng góp quan trọng của các thành viên và kết thúc thành công tốt đẹp.
Bài và ảnh: Phòng Truyền thông