TRƯỜNG ĐH KINH TẾ QUỐC DÂN
PHÒNG HỢP TÁC QUỐC TẾ
___________________
|
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
___________________
|
Hà Nội, ngày 23 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
Chương trình Thạc sỹ Khoa học về Kinh tế ứng dụng – Đại học Baptist Hong Kong
Phòng Hợp tác Quốc tế xin trân trọng thông báo tới toàn thể các sinh viên Trường Đại học Kinh tế Quốc dân chương trình Thạc sỹ Khoa học về Kinh tế ứng dụng của Đại học Baptist Hong Kong với nội dung cụ thể như sau:
Chương trình Thạc sỹ khoa học về Kinh tế ứng dụng được thiết kế để cung cấp một sự cân bằng đào tạo trong kiến thức kinh tế tiên tiến và phân tích kinh tế ứng dụng cùng với sự thay đổi môi trường toàn cầu và toàn cầu hóa, hiểu được các hiện tượng cơ bản của Kinh tế thế giới. Chương trình mang đến một sự hiểu biết sâu sắc về tổ chức và phát triển kinh tế của Trung Quốc từ góc độ quốc tế cũng như việc áp dụng các kỹ thuật tinh vi trong việc phân tích các vấn đề thế giới thực.
Trong năm học 2016-2017, chương trình cung cấp các học bổng trị giá HK$ 44,000 cho mỗi sinh viên xuất sắc nhất. Để tìm hiểu thêm thông tin chi tiết về chương trình, xin mời liên lạc theo email sau: mscaecon@hkbu.edu.hk
Xin trân trọng thông báo.
PHÒNG HỢP TÁC QUỐC TẾ
Thạc sĩ Khoa học trong chương trình Kinh tế ứng dụng.pdf